นายเกียรติณรงค์ วงศ์น้อย ผู้ตรวจราชการกระทรวงการคลัง ตรวจราชการติดตามผลการปฏิบัติงานของส่วนราชการและรัฐวิสาหกิจในสังกัดกระทรวงการคลัง และประชุมเพื่อรับทราบผลการปฏิบัติงานตามนโยบายของกระทรวงการคลังและภารกิจที่รับมอบหมาย ตลอดจนรับฟังปัญหาและอุปสรรคในการปฏิบัติงาน ในโอกาสนี้ ได้เยี่ยมคารวะนายปรีชา นวลน้อย รองผู้ว่าราชการจังหวัดพัทลุง พร้อมทั้งประชุมหารือข้อราชการที่เกี่ยวข้องกับกระทรวงการคลัง ร่วมกับภาคเอกชน และตรวจเยี่ยมให้กำลังใจการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่สำนักงานคลังจังหวัดพัทลุง สำนักงานสรรพสามิตพื้นที่พัทลุง สำนักงานธนารักษ์พื้นที่พัทลุง สำนักงานสรรพากรพื้นที่พัทลุง และธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตรสาขาพัทลุง พร้อมลงพื้นที่ติดตามโครงการอบรมฟื้นฟูพัฒนาศักยภาพลูกค้าพักชำระหนี้ “ตลาดนำ นวัตกรรมเสริม เพิ่มรายได้” ซึ่งมี ธ.ก.ส. ให้การสนับสนุน ณ ศูนย์การเรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียงบ้านควนสามโพธิ์ ตำบลควนขุน อำเภอเขาชัยสน พร้อมทั้งติดตามโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตของบุคลากรในสังกัดกระทรวงการคลัง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ระหว่างวันที่ 29 - 30 พฤษภาคม 2567