ตรวจราชการ จ.แพร่
8 ส.ค. 2565
นางชลิดา พันธ์กระวี ผู้ตรวจราชการกระทรวงการคลัง ตรวจราชการติดตามผลการปฏิบัติงานของส่วนราชการและรัฐวิสาหกิจสังกัดกระทรวงการคลังในจังหวัดแพร่ และประชุมหารือในประเด็นที่เกี่ยวข้องกับกระทรวงการคลังกับภาคเอกชน หลังจากนั้น ได้ลงพื้นที่พบผู้ประกอบการสมาคมการค้าผู้ประกอบการเฟอร์นิเจอร์และผลิตภัณฑ์ไม้ จังหวัดแพร่ และผู้ประกอบการร้านเวียงเหนือ ซึ่งเป็นผลิตภัณฑ์ผ้าพื้นเมืองและเป็นลูกค้าของธนาคารพัฒนาวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อมแห่งประเทศไทย รวมทั้งตรวจเยี่ยมให้กำลังใจการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่สำนักงานคลังจังหวัด สำนักงานสรรพากรพื้นที่แพร่ ระหว่างวันที่ 4- 5 สิงหาคม 2565