นางสาวศุกร์ศิริ อภิญญานุวัฒน์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงการคลัง ตรวจราชการติดตามผลการปฏิบัติงานของส่วนราชการและรัฐวิสาหกิจในสังกัดกระทรวงการคลัง และประชุมเพื่อรับทราบผลการปฏิบัติงานตามนโยบายของกระทรวงการคลังและภารกิจที่รับมอบหมาย ตลอดจนรับฟังปัญหาและอุปสรรคในการปฏิบัติงาน ในโอกาสนี้ ได้เยี่ยมคารวะนายนริศ นิรามัยวงศ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดระนอง และประชุมหารือข้อราชการที่เกี่ยวข้องกับกระทรวงการคลังร่วมกับภาคเอกชน พร้อมตรวจเยี่ยมให้กำลังใจการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่สำนักงานคลังจังหวัดระนอง และสำนักงานธนารักษ์พื้นที่ระนอง และเยี่ยมวิสาหกิจชุมชนกลุ่มแปรรูปกาแฟคั่วมือ ตำบลน้ำจืด อำเภอกระบุรี ซึ่งสนับสนุนแหล่งเงินทุนโดยธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร สาขา ระนอง พร้อมทั้งติดตามโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตของบุคลากรในสังกัดกระทรวงการคลัง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ณ จังหวัดระนอง ระหว่างวันที่ 7 - 9 พฤษภาคม 2567